Hadithi

Shule Ilinifanya Kuwa Shoga 7 – 8

JOIN US WHATSAPP CLICK HERE
JOIN US TELEGRAM CLICK HERE

 𝗦𝗛𝗨𝗟𝗘 𝗜𝗟𝗜𝗡𝗜𝗙𝗔𝗡𝗬𝗔 𝗞𝗨𝗪𝗔 𝗦𝗛𝗢𝗚𝗔

ONYO: Wakubwa tu, kuanzia Miaka 18, ndio wasome hii Hadithi

Namba 07

 Nikiwa namtizama Michael kwenye suluwali lake jinsi alivyo vimbisha mtaimbo akaingia Daniel ( Danny) akatusalimia tukaitikia akasema mwalimu mkuu alikuwa anapiga fimbo wanafunzi wanao chelewa kwenda darasani kujisomea masomo ya usiku.

 Haraka haraka mimi na Michael tukaweka vyombo kwenye tranka (sanduku) langu la kuwekea vitu.

 ”Vipi!

 Mbona kama vile wewe hauna mpango wowote wa kwenda darasani!?” Michael akamuuliza Danny akiwa anamshangaa sana.

 ”Mimi nadoji mzee baba najificha juu ya dali kama nikisikia mkuu anakuja bwenini najihisi nimechoka sana sina mpango wa kwenda darasani yaani sina mzuka hata robo”

 Akaongea Danny akiwa anakaa zake kitandani.

 Nikaondoka na Michael haraka haraka mpaka nje ambapo tukamkuta mwalimu mkuu kashiukilia zinga la fimbo akiwa kawapigisha magoti wanafunzi wote wakike kwa wakiume baadhi wengine walikuwa darasani bila shaka ni walio wahi kwenda prepon (katika masomo ya kujisomea usiku) ambayo tuliingia saa mbili kamili na kutoka saa nne na nusu.

 Michael akamfuata mwalimu mkuu akamsalimia kwa ustaarabu kisha akamwambia.

 ”Mwalimu tusamehe. Tumechelewa kwenda prepo kwasababu tulikuwa tunabeba kuni jikoni tumechelewa kula”

 ”Kumbe mlikuwa mnabeba kuni jikoni!?”

 ”Ndiyo mkuu”

 ”Haya waruhusu wenzio mwende darasani wote”

 Michael akageuka na kutuambia wanafunzi wote twende darasani. Wanafunzi walimshukuru sana mwalimu mkuu wakaenda darasani mimi sikuwa nimepiga magoti nilikuwa nimesimama nyuma ya Michael.

 ”Femy!”

”Naam mwalim!” Nikaitikia kwa sauti yangu ambayo hata mimi nilikuwa nasikia raha nikiisikia.

 ”Twende ofisini kuna kazi nataka ukanisaidie kuifanya”

 ”Sawa mwalimu”

 Nikaongozana na mwalimu mkuu mpaka ofisini kwake. Nilipoingia tu ofisini kwake kitendo cha kwanza ni kunigeuza na kuanza kunipandisha singerndi yangu kwakuwa sikuwa nimefunga zipu la koti ilikuwa rahisi sana kwake kufanya hivyo. Akaanza kuninyonya tumbo langu.

 ”Ahhh!

…Mhhhh!…”

 Mtoto wa kiume wa miaka kumi na tatu nikaanza kutoa sauti zangu za mahaba zilizo kuwa hatarishi kwa mwanaume yeyote lazima ningemtolea miguno hiyo ange weza kusimamisha na kutamani mkundu wangu.

 Mwanaume ticha akashuka mpaka chini akiwa kachanganyikiwa vibaya sana bila shaka ni baada ya kumuonjesha jioni ile. Akafanikiwa kushusha suluwale langu akaitizama mkboo yangu iliyo kuwa imesimama wima kwa hasira ya hamu ikiwa inataka nifirwe mkunduni.

 Mwalimu mkuu akanigeuza na kuanza kunipiga piga makofi kwenye matako. Alinichezea sana siku hiyo alitumia dakika kalibia kumi nzima akinichezea. Akanimwagia mafuta na kunipakaza vizuri mkunduni. Alinifira ipasavyo mabao matatu akiwa kanilaza chali sakafuni alipotandika mabusati yaliyokuwa ofisini kwake.

 Nilimwaga kimoja tu kilikuwa kitamu ila bado hakikuwa katika kiwango nilichokitaka kama cha Michael.

 Baadada ya mchezo wa hatari nilitoka ofisini nikiwa nimelegea legea tu nikaenda zangu darasani kujisomea. Sikuwa na muda wa kusoma nilikuwa nasikia mkundu ukichonyota ukikumbukia mboo ya Mwalimu mkuu, mboo ya Danny, Mboo ya Moses na mboo ya Michael. Nilikuwa nakumbuka mapigo yao sikuona hata maandishi kwenye daftari mpaka niliposhtushwa na sauti ya Salha yule rafiki yangu wa kike. Nikageuka na kumtizama.

 ”Yaonekana upo mbali saaana Femmy” Nilipenda jinsi alivyo kuwa akilitamka jina langu.

 ”Hapana najihisi tu kuchoka choka hivi”

 ”Nikakuletee panadol!

 Huenda ni maralia inakunyemeea nyemelea”

 ”Mwalimu mkuu akikuona atagomba sana”

 ”Hapana ipo kwenye begi la Salha”

 ”Sawa”

 Akaenda kunichukulia panado akanipa nikanywa na maji. Kiukweli Salma alikuwa akinijali sana mpaka nikajikuta kupenda kuwa karibu yake.

 Nilisoma naye mpaka majira ya saa nne muda wa kuelekea mabwenini kila mmoja alielekea bwenini mimi nikabakia darasani nikiwa naendelea kumalizia malizia kazi zote ambazo sikuwa nimeziandika walizo ziandika wenzangu kipindi hicho ambacho mimi sikuwa nimeanza shule.

 Nikiwa bize naandelea kuandika akaingia mwalimu mkuu akanikuta najisomea alinipongeza sana kwa juhudi yangu ya kimasomo lakini kikubwa aliniambia.

 ”Femmy wewe ni zaidi ya msichana.

 Unaweza kumuua mtu hivi hivi”

 Aliongea bila aibu hata kidogo kama vile anaongea na msichana kabisa. Nilicheka kidogo nikiwa namima mima mdomo wangu wa chini.

 ”Dah!

 Haya mapozi yako sasa ndio nashindwa kukuelewa kabisa napata wasiwasi wewe ni msichana mwenye jinsia ya kiume. Unajuwa kuyapangilia mapozi kabisa na unajuwa swaga zaidi ya wasichana. Unanifanya nianze kukuwaza muda wote Femi.

 Embu twende nyumbani kwangu ukalale kule”

 ”M!

 Mke wako naye!?”

 ”Mke wangu hana tatizo lolote isitoshe wewe si mvulana.

 Hakuna yeyote atakaye kushuku kwa jambo lolote.

 Iistoshe wewe ni tofauti na wanafunzi wengine katika kila jambo. Ikiwezekana kavbisa nataka uishi pale pale kwangu usiwe unakaa bwenini”

 ”M!”

 Niliguna kidogo maana nilihofia nisije kutenganishwa na Michael ambaye nilikuwa nimesha mpenda teyari kwakuwa alikuwa na mboo kubwa, anajuwa namna ya kufira, anajuwa kupangilia hatua kwa hatua mpaka unajihisi raha kweli kweli. Niliamua kukataa nikisema bora niendelee kuishi bwenini tu kama wanafunzi wengine sikutaka kuwa tofauti na wanafunzi wengine.

 ”Sawa kama umeamua iwe hivyo mimi sina pingamizi juu ya hilo Femi.

 Lakini kuwa makini juu ya hilo maana lina faida sana kwako na kwangu vile vile. Nitaweza kukusaidia kwa ukaribu sana na nitaweza kukutatulia shida kem kem. Embu fikilia mala mbili mbili kabla haujajibu”

 ”Ahsante sana baba yangu kipenzi.

 Lakini naona bora nikae bwenini sijisikii kukaa mbali na bweni.

 Hii itakuwa rahisi sana mimi kutokugunduliwa na watu juu ya nikifanyacho na wewe”

 Mwalimu mkuu alinitizama kwa muda kisha akaniunga mkono akanitakia usiku mwema akaondoka.

 Nilisoma mpaka saa saba akaja mlizni miongoni mwa walinzi wa shule. Alikuwa baunsa kiasi aliye kuwa akivalia sale za ulizni zilizo kuwa kama nguo za mgambo. Alinisalimia nikaitikia nikiwa namtizazma kwakuwa sura yake kama vile haikuwa ngeni sana kwangu hivi.

 ”Unanikumbuka!?”

 ”Hapana… lakini kama niliwahi kukuona sehemu hivi!”

 ”Ndiyo mimi Tonny”

 ”Ha!”

 Nilishtuka sana baada ya kumkumbuka yule mlinzi kuwa ndiye Tonny niliye kuwa namfahamu nikiwa nyumbani.

Namba 08

”Oh1

 Zasiku nyingi Tonny”

 Niliongea nikisimama haraka nikamkumbatia Tonny kwa furaha sana nikiwa sitaki kuamini kama alikuwa yeye Tonny.

 ”Nzuri mambo yanaenda kama unavyoona kwasasa nipo hapa nafanya kazi ya ulinzi lakini sina siku nyingi hapa nina wiki kama mbili tu”

 ”Wao!

 Hata mimi sina siku nyingi nina wiki kama moja hivi tu” Niliongea kwa mbwembwe sana akiwa ananitizama usoni.

 ”Basi sawa wahi kalale kwanza tutaendelea kuongea mala moja mala moja sawa Anko”

 ”Sawa Anko Tonny”

 Nikabeba kila kilicho changu nikaenda zangu bwenini ambapo niliwakuta wanafunzi wote wamesha lala. Sikutegemea kumkuta Michael akiwa kalala ila ndivyo hivyo nilimkuta kesha lala.

 Sikuwa na jipya japo nilikuwa na manung’uniko kwanini alale mapema namna ile wakati nilikuwa nahaja kweli ya kushikishwa adabu mpaka niwe sawa!.

 Nikabadilisha nguo zangu nikapanda kitandani nikajilaza nikiwa nimevaa bukta yangu na singrendi rangi nyeupe. Nilijilaza nikiwa namtizama Michael bila shaka niligundua alikuwa kachoka sana na alikuwa na mawazo mengi sana yasiyo fafanulika kichwani mwangu. Nilimuwazia sana Michael mpaka usingizi ulipo nipitia.

*

 Kesho yake kama kawaida harakati za shule zilinifanya kuwa bize sana. Nilikuwa naakili sana darasani sio siri na nilikuwa sikubali kutoka katika nambari moja tangia shule ya msingi sikutaka sekondari nipoteze sifa hiyo ya kutoka namba moja. Nilikuwa bado sijajulikana kiwango changu cha akili yangu nilitaka kuweka heshima pindi mtihani wowote utakapo jitokeza ndiomaana nilikuwa bize sana kujisomea na kuandika muda wote.

 Nikiwa na Salma ambaye alikuwa rafiki yangu nambari moja katika kila jambo aliniuliza.

 ”Kwanini unapenda kusoma sana muda wote mpaka muda wa kwenda kunywa chai!?”

 ”Ndilo lililo nileta shule”

 ”M!

 Sio kwa mfumo huu sasa, umezidi kila muda unasoma wewe tuuuu unasoma wewe tuuu.

 Embu twende ukale kwanza”

 ”Ahsante sana Salma ila sintaenda kula tafadhari bado nasov mathematics”

‘ ”Duh!

 Sawa rafiki yangu ntakuletea chakula basi”

 ”Sawa rafiki”

 Nilibaki nikijisomea mpaka muda wa mapumziko ulipoisha ndipo aliporejea na chakula changu ambapo alikuwa kaninunulia chipsi kavu za elfu mbili na mayai. Nilimshukuru sana kwakweli alikuwa akinijari sana tofauti na marafiki zangu wengine.

 *

 Majira ya mchana nikiwa nimetoka kwenye vyoo vya shule nilisikia jina langu likitajwa na wanafunzi waliokuwa wamekaa kikundi cha watu wanne pembezoni mwa choo. Nikajificha ilikusikia walikuwa wakizungumzia nini. Nilistaajabu kusikia mmopja akiwahadithia wenzie.

 ”Mwanangu Femi choko tu.

 Msenge sana dogo anafirwa na mwalimu mkuu nilishuhudia nikiwa na Razaro dilishani. Dogo linafirwa mpaka nikashangaa kuona dogo ni shoga lizowefu. Yaani linafirwa likiugulia kama dem kabisa”

 ”Acha utani Beka!

 Unataka kusema kweli mwalimu mkuu anaweza kumfira dogo!?.

 Harafu isitoshe kumbuka mwalimu mkuu hana mazowea na wanafunzi hata kidogo!?”

 ”Wewe Denisi huwajui maticha.

 Maticha wanasiri kibao nyuma ya pazia.

 Siuna mkumbuka Rose aliye maliza kidato cha nne mwaka jana?”

 ”Sana tu namkumbuka”

 ”Alitoa mimba tatu za mwalimu mkuu huyu huyu. Na isitoshe alikuwa anafirwa na ticha Meshaki”

 ”Unasema nini Momo!?”

 ”Ohooo!

 Kama mlikuwa hamjui wazee wa kazi kazi ndiyo hiyo.

 Hubu butoto bupya bupya bwa kihidi bumesha tombwa sana na ticha mkuu akibutishi kubuchongeshea kesi nakubufukuza shule.

 Butoto bwa watu buhindi bwa watu bukawa bupole jamaa likabutia mboo”

 ”Duuuh1

 Kweli skull hii ina mengi”

 ”Checheee1

 Kama ukiwa unajifanya unashinda shinda uwanjani na darasani huwezi jua inshu nyingi. Yule dogo Femi ukimtizama tu unaona kabisa ni shoga. Wewe ulienda dunia gani ukakutana na mwanaume anaswaga kama zile kama siyo shoga!”

 Nilikasirika sana kwa maneno yao wakiwa wanajadiliana nilipita bila kuwasalimia wakakaa kimya ghafra walipo niona. Nikaenda zangu moja kwa moja mpaka bwenini ukiwa ni muda wa kula chakula cha mchana. Nilikuwa na mawazo sana kwa siku hiyo. Nilikula nikiwa sina raha.

 ”Femy!”

 ”M!” Niliitikia nikimtizama Michael.

 ”Mbona unahasira sana leo!”

 ”Kwani ninahasira!?” Nikamuuliza nikiwa najivisha tabasamu jipya na kuigiza faraja.

 ”Hahahahahaaaa…

 Hapo unapendeza sana mke wangu mtarajiwa”

 ”Mh!

 Nashukuru sana mume wangu mtarajiwa”

 ”Niuwie radhi siwezi kukubusu hapa mbele ya wanafunzi kilamtu anaoneka bize akitutizama tizama”

 Aliongea Michael akiwa anatizama kulia na kushoto kwa kuibia ibia tukiwa tumekaa nje ya bweni.

 ”Hilo ndilo lililo nifanya nikasirike zaidi”

 ”Kwanini!?”

 ”Nilisikia watu wakisema waliniona mimi nikifanya mapenzi na wewe” Niliamua kuongea uongo.

 ”Akina nani!?”

 ”Nilikuwa ndani ya choo cha shule sikuweza kuwaona waliokuwa wkaiongea ni akina nani”

 ”Sauti zao ukizifananisha sio akina Danny au Moses!?”

 ”Mh!

 Hata hao hawawezi kusema lolote juu yangu maana hata nao nimesha lala nao”

 ”Ati!…

 Embu Femi acha ujinga…

 Mbona unajirahisisha rahisiha namna hiyo!?”

Aliongea kwa sauti ya chini chini yenye hasira ya hali ya juu kiasi kwamba nilijikuta kuwa na wasiwasi sana.

 ”Femi unazingua…

 Unazinguaaaa…

 Nasema tena unazinguaaaaa”

 Akaondoka akiwa na hasira sana. Ilinitisha sana nikaanza kujiuliza kama sasa akigundua nililala na mwalimu mkuu itakuwaje!?.

 Sikuhiyo iliisha vibaya sana kwa upande wangu.

*

 Masomo yaliendelea nikiwa sina raha sana maana Michael alinitenga kabisa hakutaka kusikia habari zangu mpaka nilijihisi kuwa mkosefu sana juu yake. Lakini kwa upande wa mwalimu mkuu nilikuwa nampa mkundu kila alipotaka. Haikuisha siku bila mwalimu mkuu kunifira nilijitahidi sana kuwa makini kutizama madirishani na mlangoni asije kutokea mtu yeyote akajuwa lolote kuhusu nililokuwa nafanya na mwalimu mkuu.

 Sikuwa na ujasiri wa kumwambia mwalimu mkuu kuwa tulikuwa tumesha julikana mchezo wetu. Kuhusu Danny na Moses niulianza kuwakazia kuwapa mkundu baada ya wao kuwa wanajifanya kunifata fata sana.

 Ilifika kipindi cha kufanya mtihani tukawea tumefanya mtihani wa kufunga likizo fupi ile ya mwezi watatu. Matokeo yalipotoka nikawa nimeongoza namba moja kwa kiwango cha hali ya juu nikiwa na wastani wa asilimia tisini na nane. Aliye nifatia alikuwa Salma akiwa na wastani wa A 80. KLila mmoja hakuamini kabisa kuwa mimi ndiye ningeongoza darasa la kidato cha kwanza. Walimu walinipongeza sana, nilipatwa na heshima kubwa kwa kila mtu na nikawa maarufu sana sasa kwa shule nzima.

 Tulipofunga shule kilamtu akaomba namba yangu ya simu niliwapatia namba yangu ya simu tukaagana mimi nikaondoka na mama yangu moja kwa moja mpaka nyumbani kwetu ambapo niliendelea na maisha yangu ya nyumbani nikiwa na likizo ya wiki mbili.

 Nyumbani nilikuwa nakaa Anko Ramson ambaye naye alikuwa bingwa wa mchezo wa kunifira bila mama kujuwa lolote kuwa kaka yake alikuwa akinifira. Mama alimuamini sana Anko Ramson kwakuwa alikuwa kaka yake wa damu moja. Hakuwahi kujuwa lolote kuhusu mimi na Anko Ramson kwasababu alikuwa kesha mwambia Anko Ramson juu ya tabia yangu ya kuliwa mkundu kwahiyo alikuwa anaamini Anko hawezi kunifira kumbe Anko Ramsoni ndiye alikuwa ndiye kanizowesha zaidi kunifira. Anko Tee wa shuleni nikiwa shule ya msingi yeye alikjwa akinifira kwa kutumia kondom lakini mwanaume wakwanza kunifira bila kondom alikuwa Anko Ramsoni.

 Ufiraji wake ulikuwa unanipa rahasana maana lazima alininywesha pombe, tulisikiliza muziki tukacheza cheza ndipo alipofuatisha kunifira tofauti na wengine.

 Sasa nikawa nimerejea nyumbani nikiwa na furaha kubwa ya kuonana na Anko Ramsoni.

INAENDELEA

error: Content is protected !!