Hadithi

Mwalimu Nakupenda, Ila Inauma 11 – 15

JOIN US WHATSAPP CLICK HERE
JOIN US TELEGRAM CLICK HERE

MWALIMU NAKUPENDA ILA INAUMA

ONYO: Wakubwa tu, kuanzia Miaka 18, ndio wasome hii Hadithi

Chapter 11

Mimi Toka form one mwishoni mpaka sasahiv

form two ,nilikuwa Sina marafiki shuleni Wala

Nini Toka agness alivyonigeukaga „sasa Leo

nilivokuwa narudia Dom kutoka dukani

nikamkuta Agness kakaa kitandani kwangu

nilivyofika nikamuangalia tuu hata

sikumuongelesha maaan nilionayo tuu

yananichanga tosha sitaki muongezeko wa

matatizo. Agness akaanza kujichekesha mambo

Shey Wala sikumjibu akawa anaendelea

kujiongelesha mwenzie nimemkalia kimya

alivyoona Hali inaazidi kuwa mbaya akaja mbele

yangu akanipigia magoti akakiri amekosea na

anaomba nisamehe mie nikamwambia sawa jila

hata sikumsamehe na alijua kuwa sikumsamehe

akaniambia Shey mimi siinuki hapa adi

unisamehe nikawazaa nikasema sawa

nimekusamehe inuka agness akainuka alifurah

uyo akaenda kwenye begi lake akatoa vitu vingi

anasemna kaniletea zawadi ata na Mimi nilikuja

vitu vingivingi kwaiyo tukafanya lle challenge

mpya ya marafiki kupeana zawadi izamuzamu

.Tukapiga story nyingi ila safari hii nilijitambua

niliepuka kujiachia sana maana agness sio

wakumuamini kutoa Siri zangu.

Ulivyofika usiku sana tukalala kesho yake

asubuhi na mapema saa kumi na moja kengere

ikagongwa ila chakushangaza matron kaingia

Dom letu kawaamsha wote ila sisi ,mie na

agness ametuacha tulishangaaa ila tukajisemea

labda kafanya makusudi kuangalia akili zetu

zipoje ,tukaamua kuamka wenyew tukajiandaa

polepole tukaenda kuoga ,tulivyotoka kuoga

tukaenda darasani hata hatukuenda assembly

na hamna alietusema kwanini hatujaend

mstarini ,Tukiwa tupo darasani akaja

mwanafunzi mwenzetu anaitwa Leilat ni mmbea

uyo kaja anakimbia anatuambua nyie nyie

mmekaa uku uko ofisini yule handsome boy wa

form five amekutwa na mahusiano alafu

kakataaa kwaiyo anapigana na mwalimu

Kendrick.

Mmmmmh nilishangaa nikainuka harakaharaka

tukakimbia kwenye madirisha ya ofisi kusikiliza

,na kwel tukakuta ni Tarick wanamlazimisha eti

anatoka na Mimi yeye anakata ndomaana akawa

anapigana na mwalimu Mimi na agness

tukaangaliana ,agness akaniuliza we Shey

unauhakika sasaiv hutoki kwel ya uyu mwalimu

maaan sio Kwa mihasira hiyo kisa icho ,mbona

wanafunzi wengine wanaachiwa tu wanadate

humu .Nikamjibu mie sijui na sielewi pia

kinachoendelea.

Eeeh kumbe nilijisahau nikajibu Kwanguvu

kule ndan Kuna mwalimu akatusikia tukaskia tu

sauti inasema nyie mnaosikiliza Hapo nje Kam

mlivyo ingieni ndani yule Leilat akatukimbia

katuachia msala Mimi na agness tukakamatwa

sasa ,nilivyoingia tu Mimi yule mwalimu

Kendrick sifa zikazidi akawa anazidi kumpiga

mwenzie.

Madam Lita alivyoniona tu akaanza Yan nilijua

tuuu nilijua uyu kumbikumbi akose kwenye

mambo kama hayo Yan jaman uyu mtoto ni

mmbea pili anamambo ya kikubwa sana jamn

khaaa adi anakera Leo nikamtolea uvivu

nikamwambia iv wewe mwalimu Mimi lini

nishawai kukukosea maaan Toka lle siku ya

kwanza tu unakuja darsana sikujui walahunijui

ushaanza kunisema Kwan shida yako Nini

Madam akaanza kusema eeeh eeeh jamn Toka

nianze kufundisha hapa sijawai jibishwa na

mwanafunzi wewe mwanafunzi unamapepo

wewe eeeh haya makubwa Yan makubwa haswa

mbona hii Hali sijawai kuiona tabia kama hii

kabla humu ndani ya shule , nikawanacheka

Kwa dharau Kisha nikaondoka zangu

nikamuacha chawa wao agness aendelee

kuwapa habari zangu kama kawaida yake

Chapter 12

Maisha yakaenda shule mie na mgomvi wangu

madam Lita Kila akiingia darasani mama yule

haaachi kunisema Wala kunipa adhabu, mie

nikajuaga labda kwasababu zake tu au sababu

ya utukutu wangu ,kumbe madam Lita alikuwaga

anampenda mwalimu Kendrick Tena sanaaaa

tuuu na alikuwa anawatangazia baadhi ya

waalimu wenzie kuwa ataolewa na Kendrick tuu

,ndo maaan alikuwaga hanipendi na huu umbea

wote Kuna mdada wa form four alinipaga

nilivyojua tu kumbe sababu ndo iyo

nikawapotezea mtu na bwana wake.

Siku iyo ilikuwa ni jumatatu mchanan ni siku ya

kipindi cha math ,akaingia mwalimu Kendrick

akaja akaanza kufoka kwanini watu hawafanyi

kazi zake na mie nilikuwa mmoja wa hao watu

wasiofanya kazi ila chaaajabu kapiga darasa

zima ila mie kaniruka na agness kamruka

tukawa tunashangaaa ,alivyomaliza kuchapa

akawaambia watu Aya kusanyeni ayo madaftr

,watu wakakusanya haraka haraka

walivyomaliza mwalimu akaniambia Mimi Shey

nipeleke madaftri ofisini ,nilitaka nikatae ila

nikaona sio vizur kumvunjia heshima mbele za

watu nikayabeba Yale madaftra nikapelekwa

ofisini nikiwa nataka kutoka na yeye akaingia

ofisini Kisha akaniita nikaenda kuitikia wito wake

Aaakanza mbali Mwenyew ananiuliza iv Shey

wewe unamiaka mingap ,nikamjibu ninamiaka

16 akaniangalia akajisemaa angalaunsasaiv

kidogo umekuakua ,nkajifanya kama vile

sijamsikia ,akaanza kuniambia ujue shey wewe

ni mzuri na kwel Mimi ni mzur na nalijua ilo Nina

rangi nyeupe peeee „rangi ya mtume nikamjibu

najua endelea akaniambia Mimi Nakupenda

sana Shey naomba uwe mpenz wangu

,Eeeeeeeh nilishangaaa alafu nikaaanza kucheka

Kwa dharau adi Akaniuliza kwaiyo Shey mimi

nachekesha au ,Shey akamjibu hapana

huchekeshi ila tunimecheka akaniambia Aya jibu

langu vipi sasa .Nikamuangalia nikamwambia iv

we mtu mzima unajiskia, kwanz sindio wewe

ulikuwa unanitesa mtoto wawatu eeeeh au sio

wewe adi ukanidharirisha Kwa wanafunzi wote

shule nzima wananijua Mimi nahisi ata ao form

one wenywe wananijua.

Kendrick akasema Shey najua nilifanya yote ayo

ila nimeanza kukupenda kwel kwel

,nikamwambia na Tena ukome laasivyo naenda

kukusemea Kwa mkuu ufukuzwe ata kibarua

chenyewe iki.Akanijibu Fanya unachotaka Shey

ila kaaa ukijua Nakupenda Tena Sanaa.

Nikazidi kumcheka uku naondoka maaan

naona anafufua makaburi tuu ,nakumbuka

mwezi wa kumi tukiwa tunajiandaa na mtihani

wa taifa wa kidato cha pili ,tukapewa katest

shule na kalikuwa kagumu ila mie Kila mtihani

niliopewa nilikuta unamajibu ndani ,na aliekuwa

anatusimamia alikuwa ni Kendrick,nikajua tuu ni

yeye ndo kayaandika

Nilivyo na ujeuri sasa nayafuta majibu

najiandikia utumbo wangu mwenyew basi

Kendrick akawa anapita ananicheka tuu mie

Wala sijali .ukapita mwezi sasa tukaingia

kwenye mtihani wa taifa rasmi nikafanya vizur

mtihani wangu wa kidato cha pili na Nina

uhakika na ufaulu wangu.

Tukaenda nyumbani form two wote tulikaa

nyumbani muda mrefu miezi miwili ,tukarudi

form three ila chakushangaza hatukumkuta

Kendrick „kuulizia ulizia tukaambia alipata

dharura ya kikazi na anaweza asiwep mwaka

mzima huu

Nikasema hafadhri asiwepo tuu „Agness

akaniambia sio vizur ujue mtu unaweza Kuta

amefariki uko we unasherehekea ,mie sikuwa

najari nikamjibu tu atajijua mwenywe bwana.

Chapter 13

Shule maisha yakaendelea ila mwezi wa pili

nikaja kugundua kumbe yule Tarick alifukuzwa

shule nika uliza kisa chakufukuzwa shule

wakasema eti alijaribu kupigana na mwalimu

ambae ni Kendrick ,ila nilivyoenda kuwauliza

marafiki zake ambao ndo walikuwa wanamalizia

form six wakaniambia Kendrick alimwambia

Tarick kabla ya kumfukuza shule kuvwa mwalimu

hawezi kushare na mtoto mke hata siku moja

,Yan nilijua tuuu nikasonya Kisha nikaondoka.

Nilisema Sito mmiss Kendrick ila sasa mwezi wa

ne ulivyofika tu nikaanza kumkumbuka

nne

Kendrick jamn ,nikakumbuka alivyokuwa

ananitetea hanipigi ,na miezi yote iyo hatukuwa

na mwalimu wa maths ,nilijikita nimemmiss

sana na mapenzi yamezidi kwakwel adi nikawa

najishangaa jamn mbona kipindi yupo sikuwa

hivi au ndo ukuaji ,maaan mapenzi yalizidi

.Baadae baadae pale shule wakatuletea

mwalimu mwengine wa maths anaitwa mwalime

tano mmmh uyo

Jay kwenye mwezi wa tar

mwalimu jamn nivituko kwakwel

yan

nikasharobaro anajiskia uyo.

lla sasa uyo mwalimu akawa anapenda kwel

kunishobokea Yan alikuwa ananikera hajui tuu

maaan kitu kidogo tuu darasani ananitolea

mfano Mimi adi wanafunzi wakajua uyu

mwalimu natoka nae nilikuwa sipend ila sasa

sinalakufanya namuonea huruma nisije

nikaenda kumsema uko Kwa mwalimu mkuu

akafukuzwa kazi Bure .Mwezi wa tano mwishoni

tukafanya mtihani wa kufunga shule lle rikizo ya

mwezi Wwa sita tukarudi nyumbani.

Safari hii nilivyorudi nyumbani nikakutana na

majanga ,nilikuta kampuni ya babaangu

ya

sanaaaa yan Sanaa adi ikafika

imeyumba sanaaa

mahali hawezi kuwalipa baadhi ya wafanyakazi

wake mishahara, alafu kampuni ya babaangu ni

kubwa kuliko ya mama hivyo ata mama

asingeweza kuiokoa. Baba akatafuta kampuni

kubwa na uyo mweny

kampuni anamjua

walishawai kusomaga

Wote akamwambia

anaomba awekeze kweny kampuni yake uyo

muwekezaji anaela kwel ila anamashauzi

maaana alikubali kuwekeza ila kwasharti maaan

yeye anamtoto Wa kiume anasoma njee

anasema eti Mimi nikimaliza tu chuo mwanae

anioe ilo ndo sharti.

Mama alivyosikia kuhusu ilo shrti alikataa

katakata ila baba aka mlazimisha

akambembeleza adi akakubali wakasaini

mkataba kwaiyo nikawa mchumba wa mtu bila

mie mwenywe kujijua maaan hawakunishirikisha

chochote.

Chapter 14

Mie nikashangaa tu ghafla kampuni ya baba

ikakua Tena kutoka kwenye majivu ,nikafurahi

tuu bila kujua nimeweka bondSiku zikaenda

ukafika mda wa kurudi shule Tena ,safari hii pia

tulivyorudi shule hatukumkuta Kendrick Wala

Nini tulimkuta tu uyo mwalimu Jay mwalimu uyu

mmmmh ni hatar maaan nikachangamka adi sio

Vizuri.

Tukaendeleea na masomo uku mie Hali sishwari

maaan nimemmiss Kendrick adi basi jamn

nikasema basi ata anitumie sms siana namba

yangu au ndo aliniblock kabisa ,nilipoa Sanaa

wanafunz wakiume wakawa wananiapproach ila

nawakataa namsubiri Kendrick Yan adi nikawa

najutia kwanini nilikuwa namringia mwanzo

alivyoniambia ananipenda Yan amakwel kitu

utakionea dhamni yake ukishakipoteza tuuu ndo

ninachopitia Mimi Kwa Kendrick.

Kuna siku tukiwa tunasoma darasani yule

mwalimu Jay akaja kuniita anasema eti Kuna

mtu amenifata nafika uko ananipeleka ofisini

kwake nikajua labda ananiita kuhusu mambo ya

masomo labda kumbe kaenda kuniitia kule ili

kunitongoza jamn iv uyu mwalimu anajielewa

kwel jamn Yan kanitoa darasani katikati ya

kipindi cha biology nikajua ananiitia mambo ya

maaana kwanza kaanza na kuniuliza Yan kama

vilevile Kendrick alivyoniuliza Eti Shey we

unamiaka mingap nikamwambia ninamiaka 17

akaniambia ooooh Mimi Nina miaka 27 ,eeeeh

Kwan Mimi nimemuuliza Akaendelea Mimi

ninamiliki gari aina ya vitzs ,Nina nyumba yangu

ndani ya huu huu mkoa ni kubwa Ina vyumba

vinne ,nikamuuangali Kisha nikamuuliza swal

langu moja tuu, nikamuuliza iv mwalimu

unaniambia ayo yote Mimi ya Nini.

nimekupenda Shey

Aksema mie

na

nimekupenda Toka siku ya kwanza nimekuona

,naomba usinikatae ,eeeeh nyie uyu ndo

wenzie wanatongoza hivi kwel nikamuuliza Aya

unanieleza kuhusu mali zako umeskia Mimi ni

mtu wa TRA nachukua Kodi ya mapango na Kam

hujui iv kwanza unajua hii shule ada ya Kila

mwanafunz sh. ngap .Akanijibu hajui na Wala

haijarishi ,nikamwambia inajalisha Tena Sanaa

maaan ada ya apa ni sh mil25 na ukiiangali Kwa

umakini iyo ada ndo bei ya iyo nyumba yako

unayoiringia kwaiyo niache nisome ovyoo.

Nikaondoka zangu nikamuacha mwalimu

kapigwa na butwa maaana ananijua Mimi ni

mpole na hakutegemea majibu kama haya

kutoka kinywani mwangu .

Chapter 15

Nikaondoka zangu Kwa hasira zaidi nikaenda

canteen kula na ilikuwa sio muda wakula

nilienda maksudi maaan kwasiku lle mwalimu

wazamu alikuwa yuleyule mwalimu Jay Alie

nitongoza kwaiyo asingeweza Kuja kunitoa kule

canteen.

Nilivyotoka canteen nikarudi darasani muda

narudia darasani watu ndo wanaenda

mapumziko, nilivyorudi darasani nikauchapa

usingizi nililala kama Sina akili nzur maan sisi

mapumziko yetu ni lisaa limoja na nusu nikalala

baadae nakuja kuamshwa na kelele za

wanafunzi wanavyoingia darasani ,nikaamka

sasa nikamuuliza Leilat kipindi kijacho ni Nini

Akanijibu ni mathematics, eeeeh nilichukia

sikupenda ata kukaaa kwenye kile kipindi sema

tuu nikajikaza.

Yule mwalimu akaja akaingia darasani

alivyohana ata aibu akalisalimia darasa vizur

,alafu akanita mbele ya darasa ujue kwanza

niliogopa nikawaza uyu kwanz anataka Nini au

ndo Yale mambo ya form one yanajirudia Tena

jamn ,niliogopa ila chakushangaza nilikuwa

nafikiria vibaya tuu yule mwalimu alikuwa

ananiita ilianisifie nimefanya kazi yake vizur

sana kuliko wanafunzi wote mule ndani

watu wanipigie

,akawaambia

makofi ,watu

wakapiga makofi pale.

lla nilishangaa maaan iyo kazi anayoiongelea na

anasema darasa Zima wamekosa Mimi

pekeangu ndo nimepata wakati Mimi mwenyew

nimegerezea mwanafunzi mmoja iv anaitwa

Sharon yeye ndo mweny akili Darasa Zima eti

chaaajabu yeye kakosea ila mie niliemgerezea

nimepatia adi nilishangaaa ,mwalimu

hakumaliza akaendelea kuongea eti anasema

kwakuwa nimefanya kazi yake vizur sanaaa

ananipa zawadi eti kaniletea tablet ya , watu

wote darasan Zima wakaaanza kuguna maaan

walikuwa wanahisi natoka na yule wmalimu

kwasababu ya alivyokuwa kanichangamkia sasa

Leo ndo wakanihisi vibaya kabisa kuwa natoka

nae na lle homework kafanya kama kisingizio ili

tu anipe tablet mpya.

Mimi mwenye binafsi sikupendezwa na lile

jambo niliipokea lle Tablet basi tuu Kisha

nikarudi kukaaa watu wakaaanza gumzo

darasani mara hoo nimeona mwalimu Kendrick

hayupo nimeamua kujiweka Kwa mwalimu mpya

mara sijui Nini kwanz for introduction yule

mwalimu alivyoondoka tuuu nikampa Agness lle

tablet mbele ya darasa maaan watu washaanza

kuongea jinga asije Kendrick akarudi mwakani

,Yan nilikuw

akakutana na izi habar

nimemmiss Kendrick mapenz yangu kwake ndo

yakawa yanazidi kudhihirika siku baada ya siku

lla jamn binadamu ingawa niligawa lle Tablet ila

Bado watu hawakuacha kuniandama jamn,

binadamu ni wabaya Sanaa. adi taarifa zangu

zikasambaaa zikafika adi Kwa madam Lita Tena

Kwa mara nyingine ,ila mara hii uyo madam hata

hakuniita maaan yeye alikuwa ananiita sana

kwel kesi zangu na Kendrick ambae alikuwa

anaempenda.

Inaendelea……..